Bahay - Mga elektrisidad
Pagguhit ng mga insekto sa tagsibol sa pangkat ng paghahanda. Mga tala sa pagguhit sa paksang "Mga Bulaklak at Mga Insekto" (pangkat ng paghahanda). Pagguhit sa paksang "Mga Insekto" - Buod ng isang aralin sa pagguhit sa gitnang pangkat ng institusyong pang-edukasyon sa preschool na "Beauty Butterfly"

Pagsasama-sama ng mga lugar na pang-edukasyon: “Cognition”, “Communication”, “Reading” kathang-isip", "Socialization", "Masining na pagkamalikhain".

Layunin: upang ipagpatuloy ang pagbuo ng artistikong at graphic na mga kasanayan sa mga di-tradisyonal na pamamaraan ng pagguhit.

Mga gawain:

Pang-edukasyon: upang bumuo ng kasanayan ng isang bagong paraan ng pagkuha ng isang imahe ng isang bagay - imprinting na may mga selyo ng patatas, pagdaragdag ng mga karagdagang detalye hanggang sa isang kumpletong imahe ng bagay ay nakuha, pagguhit ng mga spider, paghahatid ng mga katangian ng kanilang istraktura (4 na pares ng mga binti , ilang mata, atbp.).

Pag-unlad: bumuo ng mga kasanayan sa pagguhit sa hindi kinaugalian na mga paraan (pagguhit gamit ang cotton swabs), bumuo ng pang-unawa sa kulay.

Pagsasalita: pagyamanin ang bokabularyo ng mga bata: pag-print gamit ang patatas, gagamba, naghahabi ng web, puntas.

Pang-edukasyon: upang linangin ang katumpakan sa pagtatrabaho sa gouache at mga signet; paggalang sa kalikasan.

Mga handout: kulay na papel, gouache, manipis na brush sa pagpipinta No. 2, mga patatas na pinutol sa kalahati, mga cotton swab, basa at tuyo na mga wipe, mga garapon ng tubig.

Demo na materyal: mga larawan ng paksa na naglalarawan ng mga gagamba; pagtatanghal na "Mga Gagamba sa Bahay"; mga guhit: mga reproduksyon mula sa mga larawang "Forest lace of autumn", "Straw spider".

Mga pamamaraang pamamaraan: sandali ng sorpresa, sitwasyon ng laro, pag-uusap-dialogue, pagtingin sa mga ilustrasyon at pakikipag-usap tungkol sa mga ito, pisikal na edukasyon, himnastiko sa daliri, himnastiko sa mata, produktibong aktibidad, pagsusuri, mga resulta.

Panimulang gawain:

1. Pagsusuri ng mga guhit, larawan, mga postkard na may mga larawan iba't ibang uri mga gagamba

2. Pagguhit sa mga librong pangkulay ng "Mga Insekto".

3. Pagsasama-sama ng pagguhit ng bilog at hugis-itlog na mga bagay. Didactic na laro“Anong nangyari?”

4. Pagbasa ng mga kwento tungkol sa mga insekto.

5. Paghula ng mga bugtong (tungkol sa mga insekto).

6. Paghahanda para sa pagsasadula ng fairy tale ni K. Chukovsky na "The Clapping Fly."

Paghahanda para sa GCD.

Pinalamutian ng guro ang silid kung saan isinasagawa ang aktibidad na pang-edukasyon, gamit ang mga kawit na gantsilyo at mga niniting na bagay. Sa kanan at kaliwa ng board ay nakasabit ang mga reproductions ng mga litrato.

1. sandali ng organisasyon.

2. Kwento ng guro.

Sinasabi ng guro sa mga bata ang tungkol sa paggantsilyo at bobbin lace. Ipinapakilala ang mga gawa ng mga katutubong artist gamit ang mga litrato at natural na materyales sa isang mini-exhibition).

Ang guro ay nag-uulat na mayroong isang manipis na niniting na produkto, ito ay tinatawag na isang pakana, at gumagawa ng isang asosasyon sa isang naninirahan sa kagubatan, na, hindi katulad ng isang tagagawa ng puntas, walang nagtuturo, alam niya kung paano mangunot sa likas na katangian.

Gumagawa ang guro ng mga bugtong tungkol sa gagamba:

1. Ang walong paa ay parang walong braso,

Maghabi ng isang bilog na may sutla.

Maraming alam ang master tungkol sa sutla.

Sino ang nangangailangan ng miracle sutla?

2. Gray na maliit na si Denis
Nakabitin sa isang lubid.

Mayroon lamang isang sagot sa mga bugtong na ito - ito ay isang gagamba.

Magpapakita ang guro ng larawan ng gagamba o iguguhit ito sa pisara.

Pinag-uusapan niya ang tungkol sa gagamba: kung anong laki at uri ito, nakakagulat na wala itong 2 mata, tulad ng isang tao, ngunit marami, hindi 6 na binti, tulad ng lahat ng mga insekto, ngunit 8; kung saan siya nakatira, kung paano siya manghuli ng maliliit na insekto (naghahabi ng mga sapot). Ang atensyon ng mga bata ay nakuha sa katotohanan na ang batayan ng web ay binubuo ng mga diagonal na mga thread, at ang mga transverse thread ay malagkit (materyal ng pagtatanghal na "House Spiders").

3. Aralin sa pisikal na edukasyon "Spider".

Gagamba sa ilalim ng bangko

Hindi sinasadyang paw

Sa tindahan ng lungsod

At isa pang paa

(Sa mga linya 1 - 3, ang lahat ay random na tumatalon sa dalawang paa. Mula sa mga salitang "nabali," lumipat sila sa paglukso sa isang binti. Sa huling dalawang linya, nagsasagawa sila ng pagtalon na may salit-salit na paglalagay ng paa sa sakong.)

4. Produktibong aktibidad.

Tagapagturo:

Guys, maganda sana kung may gagamba sa bahay natin para makahuli ng langaw at lamok. Iguhit natin siya gamit ang isang web at isipin na siya ay totoo.

Stage 1 – pagguhit ng web.

Tagapagturo:

Una, sa hangin, pagkatapos ay sa isang sheet ng papel, gumuhit ng web: gumuhit ng isang linya mula sa itaas hanggang sa ibaba, pagkatapos ay mula kaliwa hanggang kanan. Pagkatapos ay gumuhit mula sa itaas na kaliwang sulok hanggang sa gitna, at mula sa gitna pababa. Gayundin mula sa kanang sulok sa itaas hanggang sa gitna at pababa.

Sa gitna ay inilalarawan namin ang isang spiral, na binubuksan namin pagkatapos ng dalawa o tatlong pagliko na may isang arcuate line, na nagdadala ng mga tampok ng istraktura ng web. (Maaari kang gumamit ng mga gel pen na may bronze o silver filler upang ihatid ang kulay ng web.)

Mula sa gitna ng sheet, ang mga sinag ay iginuhit sa lahat ng direksyon, tulad ng araw. Pagkatapos ay mga simpleng bilog, simula sa gitna ng sheet, ang mga bilog ay tumaas sa laki. (Maaari kang gumuhit ng mga linya sa isang bilog, na parang nakakapit sa bawat sinag na iginuhit kanina.) Ang resulta ay isang sapot ng gagamba.

Ngayon ay kinuha namin ang aming mga brush at nagsimulang magtrabaho sa papel. (Kung kailangan ng mga bata ng tulong, ibibigay ito ng guro sa isang indibidwal na batayan).

Habang natuyo ang ating web, ikaw at ako ay magrerelaks at maglalaro.

5. Ang larong "Nimble Spider" ay nilalaro.

May napiling driver, na maaaring isa ring guro. Ang mga bata ay nagiging langaw, lamok, butterflies. Ang isang bilog ay iginuhit at ang driver ay nakaupo sa isang upuan sa gitna. Ang mga bata, gumagalaw sa isang bilog, ay ginagaya ang mga insekto. Maingat nilang pinagmamasdan ang driver upang hindi makaligtaan ang sandaling ito ay bumangon at sinimulang hulihin ang mga bata. Ang mga bata ay dapat na tumakbo palabas ng bilog. Ang mahuli ang papalit sa driver. Ang laro ay nagpapatuloy ng 2 - 3 beses.

Stage 2 - pagguhit ng spider (naka-print na may mga selyong patatas).

Sa sulok ng sapot ng gagamba, iminumungkahi ng guro ang pagguhit ng gagamba.

Tagapagturo:

Ang itim na gouache ay inilalapat sa mga patatas na may isang brush (sa hiwa na bahagi) at ang mga selyo ay inilalagay nang direkta sa tuyo na web. Ang mga binti at ulo ay iginuhit gamit ang isang brush. Gamit ang cotton swab, iguhit ang mga mata gamit ang puting gouache. (Maaari mong iguhit ang tiyan ng gagamba sa kahilingan ng bata.)

6. Mga himnastiko sa daliri at himnastiko para sa mga mata.

Sinubukan naming gumuhit

Mahirap na hindi mapagod.

Magpapahinga tayo ng konti

At magsisimula kaming magtrabaho muli. (Ang mga kamay ay hinaplos, inalog, minasa.)

Tumingin, tumingin, (tumingin sa kaliwa - kanan)

Sinong gumagapang sa thread? (tumingin mula sa itaas - pababa)

Naghahabi ng gayong mga sintas (mga paggalaw ng mata sa isang bilog)

Inggit ang mga master sa kanila.

7.Pagsusuri ng mga gawa ng mga bata.

Inaanyayahan ng guro ang bawat bata na magbigay ng pangalan para sa kanilang gagamba at magkuwento ng maikling kuwento. (Napansin ng guro na ang mga babaeng gagamba lamang ang naghahabi ng mga web, kaya dapat na babae ang mga pangalan. Kapag sinusuri ang pagguhit ng isang bata, dapat bigyang-pansin ng guro ang likas na katangian at direksyon ng arko ng arko (ang arko ay dapat na nakadirekta sa gitna ng sheet), sa ritmo ng mga linya at ang kanilang tuluy-tuloy na pagguhit .)

8. Mga resulta.

Educator: Guys, muli nating babasahin ang fairy tale ni K.I Chukovsky na "The Tsokotukha Fly" at isasagawa ito. (Ang pagtatanghal ng dula ay makakatulong sa mga bata na mas isipin ang mga larawan ng fairy tale. Ang atensyon ng mga bata ay dapat na maakit sa katotohanan na sa fairy tale ang langaw at ang lamok ay goodies: “Napaka-hospitable ng langaw, matapang ang lamok. Gayunpaman, sa buhay ay iba ang sitwasyon: ang mga langaw at lamok ay pangit, nakakainis sila sa isang tao. Gayunpaman, hindi na kailangang patayin ang mga langaw at lamok nang walang pinipili; Upang ibuod: "Sa kalikasan, lahat ay kailangan, walang kalabisan.")

Ang mga bata ay naglilinis ng mga lugar ng trabaho, nag-organisa ng isang eksibisyon ng mga gawa ng mga bata para sa mga magulang.

Nilalaman ng programa:

Turuan ang mga bata na makilala ang mga katangian ng mga palatandaan ng tagsibol.

Palakasin ang kaalaman ng mga bata tungkol sa mga katangiang katangian mga insekto

Pagbutihin ang pamamaraan ng pagpipinta gamit ang gouache, brush at cotton swab.

Bumuo ng isang pakiramdam ng hugis at kulay.

Upang linangin ang kakayahang makita ang kagandahan ng kalikasan, maunawaan ang kahinaan nito, at pukawin ang pagnanais na protektahan ito.

Paunang gawain: mga obserbasyon ng mga phenomena sa kalikasan. Pag-aaral ng mga tula at nursery rhymes.

Pagguhit ng mga bilog na bagay sa buong taon.

Mga materyales para sa aralin: larawan ng puno ng birch na may mga dahon, may kulay na berdeng dahon, mga pintura ng gouache (dilaw, pula, itim, cotton swab, napkin, sample, "berdeng damuhan na may mga dandelion", larawan ng mga insekto, bulaklak.

Pag-unlad ng aralin:

Ang guro ay pumasok sa grupo na may mga bata at tinitingnan ang "paraan" na may mga bulaklak.

Guys, kilala nyo ba ang mga bulaklak na ito, ano ang tawag dito? Kailan lilitaw ang mga bulaklak na ito? (sa tagsibol).

Tingnan mo ang bawat dandelion na may nakaupo dito. Kilala mo ba sila? (bubuyog, tipaklong, langgam, salagubang, gagamba). Ano pa ang maaari mong tawag sa kanila (mga insekto)

Kailan nagigising ang mga insekto? (tagsibol).

Guys, ilan ang mga insekto? (marami).

Gusto kong sabihin sa iyo ang isang bugtong, subukan mong hulaan ito.

Hulaan ang bugtong.

Isinusuot ito ni Baby

Pulang polka dot na damit

At magaling siyang lumipad

Ito ay... (ladybug).

Ang baka ay hindi umuungol

Walang sungay, kuko, buntot,

Hindi kami nagbibigay ng gatas

Nakatira sa ilalim ng mga dahon.

Pulang balabal na may itim na tuldok

Dala ng isang salagubang. Ang mga halaman ay isang tagapag-alaga.

Deftly fights mapaminsalang aphids

Ito. (ladybug.)

Magaling guys, umupo na kayo sa table. Ngayon sa klase ay magguguhit tayo ng kulisap.

Pagsusuri ng larawan, paglalarawan ng ladybug. Ipinaliwanag ng guro sa mga bata na sila ay gumuhit ng sunud-sunod: una sa pulang gouache at isang brush, at pagkatapos ay magpatuloy sa itim at dilaw na gouache na may cotton swab.

Pagpapakita ng pagguhit ng pulang bilog sa isang papel at pagpipinta nito.

Ang mga bata ay binibigyan ng tinted na mga piraso ng papel. Gumuhit ng pulang bilog.

Minuto ng pisikal na edukasyon.

Guys, pupunta tayo ngayon magagandang butterflies, lumilipad sila, ang mga paru-paro ay pagod at umupo sa mga bulaklak.

Ipakita sa guro kung paano iguhit ang ulo, batik sa likod, paa at mata gamit ang cotton swab.

Papasok na sa trabaho ang mga bata.

Ngayon guys, kunin ang iyong mga dahon at pumunta sa puno. Nakikilala mo ba ang punong ito, ano ang tawag dito? (birch) .

Tingnan mo, ang iyong dahon ba ay katulad ng mga dahon na ito? (mga sagot ng mga bata).

Ibig sabihin birch din ang mga dahon mo at ibibigay namin sa puno ng birch.

Guys, ang ganda ng resulta natin! puno ng tagsibol may mga kulisap. Ang mga ladybug ay napakaliit na insekto na kailangang protektahan. At sinasabi ng mga tao na kung ang isang ladybug ay dumapo sa iyong palad, ito ay nagdudulot ng suwerte. At gusto ko ring bigyan ka ng mga ladybug, at hayaan silang magdala sa iyo ng suwerte lamang.

Ang guro ay naglalagay ng mga kulisap sa mga kamay ng mga bata.

SOD ng isang guro na may mga anak ng isang pangkat ng paghahanda para sa paaralan

Mga insekto sa kalikasan. Pinagsamang mga aktibidad na pang-edukasyon ng guro sa mga bata ng pangkat ng paghahanda para sa paaralan

Kaugnayan:
Ang paksang ito ay lalong may kaugnayan ngayong papalapit na ang tag-araw, kapag ang lahat ng uri ng mga insekto ay gumagapang papasok at palabas. Inaakit nila ang mga bata na sinusubukang hulihin sila, suriin at kilalanin sila.
Target:
Lagyan muli at i-systematize ang kaalaman tungkol sa mga insekto.
Bumuo ng mga kakayahang nagbibigay-malay.
Mga gawain:
- ipakita ang pagkakaiba-iba ng mga insekto sa kalikasan.
- pagsamahin ang kaalaman tungkol sa kanilang mga kondisyon ng tirahan (sa kagubatan, sa bukid, sa paligid ng lawa).
- linawin ang mga ideya tungkol sa mga benepisyo ng mga insekto.
- upang itanim sa mga bata ang isang pagnanais na pangalagaan ang kalikasan, kumilos nang tama sa kagubatan at bukid; huwag sirain ang mga kondisyon ng pamumuhay ng mga naninirahan sa kagubatan.
- lagyang muli at buhayin ang pagsasalita ng mga bata.
- Pagbutihin ang iyong kakayahang makipag-usap tungkol sa iyong trabaho.
- gamitin ang kakayahang bumuo ng isang problema batay sa isang larawan at isulat ang solusyon nito.
- pagbutihin ang kakayahang maunawaan ang mga mnemonic diagram at pag-usapan ang mga ito.
- pagsamahin ang kakayahang gumuhit ng isang larawan ayon sa isang diagram.
- pagbutihin ang mga kasanayan sa pagtatrabaho gamit ang gunting, lapis at pandikit.
- pagbutihin ang kakayahang magtulungan.
- linangin ang kalayaan.
Panimulang gawain:
- tumitingin sa mga larawan at mga painting ng mga insekto.
- paghula at pag-imbento ng mga bugtong.
- pagguhit, pangkulay, applique at bas-relief na "Mga Insekto"
- mga laro sa labas: "Moth" at "Bear and Bees", ehersisyo ng laro "Ako ay isang salagubang.."
- pag-aaral ng tongue twisters, tongue twisters at mga tula sa paksa. (mnemo - mga diagram)
Mga materyales at manwal:
- isang set ng kagamitan para sa pagpapakita ng presentasyon.
- pagtatanghal "Mga insekto sa kalikasan".
- isang gulong ng mga himala na may isang palaso.
- mga pagsasanay sa laro: "Ako ay isang salagubang..", "Moth".
- mga bugtong tungkol sa mga insekto.
- naitala na mga tunog ng kalikasan. Bilang background habang nagtatrabaho sa mga activity center.
1. Sentro para sa Literatura at Paglikha ng Pagsasalita:
- mnemo – mga diagram para sa mga twister ng dila.
- mga libro ng sanggol (2 blangko, mga larawan ng butterflies at beetle 5 - 6 na mga PC., pandikit - lapis, napkin, oilcloth)
2. Sentro – matematika at lohika:
- larawan - laro "Hanapin, alamin at bilangin"
- larawan - gawain - 1 pc.
- mga larawan ng komposisyon ng mga numero – 9 – at – 10 - + mga numero
- mga diagram para sa pagtatrabaho sa "Butterfly" at "Bug" na mga cell.
- 2 notebook sheet sa isang malaking parisukat, 2 lapis.
3. Construction at design center:
- mosaic + larawang "butterfly".
4. Creativity Center:
- mga blangko para sa pangkulay ayon sa mga numero ng kulay (butterfly at beetle) + mga lapis
may kulay at wax na krayola.
- gawain sa laro "Sa anong pagkakasunud-sunod ito iginuhit?"

Gawain sa laro "Para sa aling bubuyog, aling bulaklak."
Mga nilalaman ng SOD:
- Guys, kakausapin namin kayo ngayon, ngunit hulaan kung sino kayo:
1. Mga Bugtong:
1. Inilipat malapit sa bulaklak
Lahat ng apat na petals.
Nais kong putulin ito -
Umalis siya at lumipad. (paruparo)
2. Aling baka, sabihin mo sa akin
Nakapagbigay ka na ba ng gatas sa sinuman?
3. Maybahay
Lumilipad sa ibabaw ng damuhan
Magkakagulo sa bulaklak -
Ibabahagi niya ang pulot. (buyog)
4. Bagama't marami itong paa,
Hindi pa rin makatakbo.
Gumagapang ito sa kahabaan ng dahon,
Ang kawawang dahon ay ngumunguya ng lahat. (uod)
- Paano mo matatawag ang isang uod, isang bubuyog, isang butterfly at isang ladybug sa isang salita, sino ito? (mga insekto)
- Umupo, ngayon sasabihin ko sa iyo kung ano ang alam ko tungkol sa mga insekto.
2. Pagtatanghal:“Insects in nature” Binasa ko ang text sa slides.
- At ngayon kailangan mong kumpletuhin ang mga gawain, at pagkatapos ay sabihin sa lahat kung ano ang iyong ginawa at kung paano.
- Para malaman kung sino ang magtatrabaho sa aling center ngayon, gawin natin ang "gulong ng mga himala." (Pinipihit ng bawat bata ang arrow - tinutukoy kung saan siya mag-aaral)
- Ngayon na-play na namin ang lahat ng mga center, ngayon magpainit tayo ng kaunti.
3. Pagsasanay sa laro:"Ako ay isang bug.."
Ako ay isang salagubang, ako ay humihiging - w-w-w-w (magsagawa ng mga paggalaw alinsunod sa teksto)
Nakaupo ako sa isang sanga (mga kamay sa dibdib, itinaas ang mga kamay, ibaba, squat)
Umikot-ikot ako sa kagubatan (mga kamay sa dibdib, idinayan ang mga braso sa itaas, mga braso sa gilid, tumatakbo)
Ako ay isang salagubang, ako ay humihiging - w-w-w-w, ako ay humihiging at hindi itinulak (mga kamay sa dibdib, mga palad sa labi).
- Kami ay nagpainit, nagpahinga at nagkalat sa aming mga sentro.
4. Pagkumpleto ng mga gawain ayon sa mga sentro ng aktibidad: naka-on ang background sound.
1. Center for Literature and Speech Creation: 2 bata, lahat ng mga gawain ay nakumpleto nang magkasama.
Gawain 1: paggawa ng mga mini-book na "Butterflies" at "Beetles"
Gawain 2: ayon sa mnemonic diagram, basahin ang tongue twister at tandaan ito.
2. Sentro - matematika at lohika: 2 bata, bawat isa ay gumagawa ng kanilang sariling gawain.
Gawain 1:
- alamin, bilangin at isulat kung ilang butterflies ang iginuhit sa larawan.
- tukuyin at isulat ang komposisyon ng numero – 9 –
- gumana sa mga cell: "Butterfly"
Gawain 2:
- iguhit ang mga kondisyon ng problema batay sa larawan at isulat ito.
- tukuyin at isulat ang komposisyon ng numero - 10 -
- gumana sa mga cell: "Beetle"
Pagsasanay:
- maglatag ng "butterfly" mula sa mosaic na may visual na sanggunian sa larawan.
4. Creativity center: 2 bata, bawat isa ay gumagawa ng kanilang sariling gawain.
Gawain 1:
- mabulok sa tamang pagkakasunod-sunod pagguhit ng butterfly.
- kulayan ang "ladybug" sa pamamagitan ng mga numero ng kulay.
Gawain 2:
- laro - gawain "Para sa aling bubuyog, aling bulaklak."
- kulayan ang "bee" ayon sa mga numero ng kulay.

Habang nagtatrabaho sa mga sentro, ang guro ay nanonood, nakikibahagi sa pagpapatupad at tumutulong sa mga bata kung kinakailangan.
Kapag nakumpleto na ng karamihan sa mga bata ang mga gawain, tatanggihan ng guro ang musika (isang hudyat upang tapusin ang gawain), at ang iba pang mga bata ay tatapusin ang gawain.
5. Laro sa labas"Mga gamu-gamo"
Sa berde, sa parang - lumilipad ang mga moth
At mula sa bulaklak hanggang sa bulaklak, sila ay kumakaway nang masaya. (magsagawa ng mga paggalaw ayon sa teksto)
Lumabas si Masha sa parang, may hawak siyang lambat (lumabas ang driver).
Mag-ingat, gamugamo - lumipad nang mabilis, aking kaibigan! (nagtakbuhan ang mga bata at nakita ng driver)
6. Pagtalakay sa mga resultang nakuha.(ang mga lalaki ay matatagpuan sa karpet at sa mga module)
1. Sentro para sa Literatura at Paglikha ng Pagsasalita:
inaasahang pagsasalita ng mga bata:
- Gumawa kami ng 2 maliit na libro, sa isa ay nagdikit kami ng mga larawan ng mga butterflies, at sa iba pang mga larawan ng mga salagubang. Ngayon ay hindi natin malito kung sino ang butterfly at kung sino ang isang salagubang.
- Nabasa namin ang tongue twister ayon sa diagram at sinubukang alalahanin ito: "Ang salagubang ay nag-buzz at pumasok sa sopas." “Nahuli ako ng mga gamu-gamo at paru-paro sa bangko. Nahuli, nahuli,
sinalo, pinagsisihan at hinayaan.
2. Sentro - matematika at lohika: 2 bata.
- Binilang ko ang mga butterflies sa larawan at nagbilang ako ng 12 butterflies.
Pagkatapos ay ginawa niya ang numero - 9 - mula sa mga numero at isinulat ito, ito ay naging: 4 - 5, 6 - 3,
5 – 4, 9 – 0.
Pagkatapos ay gumuhit ako ng isang butterfly sa mga cell, at iyon ang nangyari.
- Nakagawa ako ng problema batay sa larawan: 3 bubuyog ay nakaupo sa isang bulaklak, 1 lumipad, ang lahat ay naiwan
umupo 2. Isinulat ko ito ng ganito: 3-1= 2
Pagkatapos ay ginawa ko ang numero - 10 - mula sa mga numero at isinulat ito, ito ay naging: 2 - 8, 4 - 6,
1 – 9, 10 – 0.
Pagkatapos ay iginuhit ko ang beetle cell sa pamamagitan ng cell at naging ganito.
3. Construction at design center: 1 bata.
- Ginawa ko ito - Nagtipon ako ng isang "butterfly" mula sa isang mosaic ayon sa larawan.
4. Creativity center: 2 bata.
- Inilatag ko ang "butterfly" sa parehong pagkakasunud-sunod ng iginuhit ito ng artist.
Una, pininturahan ng pintor ang mga pakpak, katawan, ulo, antena, paws at mata.
Pagkatapos ay mga guhitan sa mga pakpak, pagkatapos ay isang dilaw na pattern sa malaking pakpak, pagkatapos ay isang dilaw na pattern sa gilid ng maliit na pakpak, pagkatapos ay isang pulang pattern sa mga pakpak at natapos na pagguhit - mga asul na tuldok sa pulang pattern.
Sa pangalawang gawain, kailangan naming kulayan ang "ladybug" ayon sa mga numero ng kulay. Ito pala ang kulisap.
- Tinulungan ko ang mga bubuyog na maghanap ang tamang bulaklak. At nalaman ko na ang 1 bubuyog ay katumbas ng 3
bulaklak ng nayon, 2 sa 4 na bulaklak, 3 sa 2 na bulaklak, at 4 sa 1 na bulaklak.
Pagkatapos ay kinulayan ko ang "bubuyog" ayon sa mga numero ng kulay at ito ang bubuyog
nagtagumpay ito.
7. Pagninilay.
- Guys, ano ang alam natin tungkol sa mga insekto?
(ito ay mga paru-paro, salagubang, tutubi, gamu-gamo, higad, tipaklong, bubuyog, bumblebee, wasps, langaw, lamok at langgam. Maaari silang lumipad, gumapang at tumalon. Mayroon silang mga pakpak, paa, antena, mata. Sila ay matatagpuan sa lahat ng dako: sa kagubatan, sa bukid, sa hardin, sa bahay Ang mga insekto ay kapaki-pakinabang - pollinate nila ang mga halaman, ngunit nakakapinsala sila - kumagat sila at kumakalat ng mga sakit, kumakain ng mga halaman)
- Mangyaring tandaan kung aling mga insekto ang nakalista sa Red Book at kailangang protektahan?
- Magaling guys, marami kayong alam tungkol sa mga insekto. At ngayon, muli ang laro: "The Bear and the Bees"

Ipinapakita ang mga publikasyon 1-10 ng 393.
Lahat ng mga seksyon | Pagguhit sa temang "Mga Insekto"

Buod ng GCD para sa pagguhit sa isang hindi kinaugalian na pamamaraan na "Beauty Butterfly" sa pangalawang junior group GCD ayon sa pagguhit sa hindi kinaugalian na teknolohiya "Beauty Butterfly" sa ikalawang junior group Pagpapatupad ng nilalaman ng programa sa pang-edukasyon mga lugar: (pagguhit, "Pag-unlad ng Cognitive", "Pisikal na pag-unlad", « Pag-unlad ng pagsasalita» . Mga uri...

Buod ng mga aktibidad na pang-edukasyon sa di-tradisyonal na pagguhit ng poke na "Dandelions para sa isang butterfly" Preschool na badyet ng munisipyo institusyong pang-edukasyon“Kindergarten ng isang pangkalahatang uri ng pag-unlad na may priyoridad na pagpapatupad ng mga aktibidad para sa pisikal na pag-unlad mga bata Blg. 196" Synopsis mga aktibidad na pang-edukasyon Lugar na pang-edukasyon "Masining at aesthetic na pag-unlad"....

Pagguhit sa paksang "Mga Insekto" - Buod ng isang aralin sa pagguhit sa gitnang pangkat ng institusyong pang-edukasyon sa preschool na "Beauty Butterfly"

Publication "Buod ng isang aralin sa pagguhit sa gitnang pangkat ng isang institusyong pang-edukasyon sa preschool..." Buod ng isang aralin sa pagguhit sa gitnang pangkat“Beauty Butterfly” Layunin: 1. Patuloy na linangin ang interes ng mga bata sa visual arts. Pukawin ang isang positibong emosyonal na tugon sa alok na gumuhit, mag-sculpt, mag-cut at mag-paste. 2. Ipagpatuloy ang pagbuo...

Library ng larawan na "MAAM-pictures"

Pang-edukasyon at malikhaing proyekto "Mga di-tradisyonal na diskarte sa pagguhit sa kindergarten: monotype ng paksa na "Butterfly" Pang-edukasyon sa preschool ng munisipyo institusyong pambadyet kindergarten "Firefly" Pang-edukasyon at malikhaing proyekto "Mga di-tradisyonal na diskarte sa pagguhit sa kindergarten: subject monotype "Butterfly"" sa preparatory group na "A" ng NGO na "Artistic and Aesthetic Development"...

Buod ng GCD sa gitnang pangkat na "Pagguhit ng paksa batay sa modelong "Beauty Butterfly" Buod ng aralin sa gitnang grupo Pagguhit ng paksa batay sa modelong "Beauty Butterfly" Layunin: Gumawa ng mga kundisyon para matuto ang mga bata bagong teknolohiya pagguhit ng "Symmetrical monotype". Mga Layunin: Pang-edukasyon: - Matutong lumikha ng imahe ng butterfly mula sa mga color spot, kumpletuhin ang pagguhit ng maliit na...


Ang pagguhit ay isa sa pinakasikat na malikhaing aktibidad sa buhay ng maraming bata. Sa proseso ng pagguhit, ang isang preschooler ay nagkakaroon ng mga kasanayan sa pagmamasid, aesthetic perception, artistikong panlasa, at mga malikhaing kakayahan. Ang isang espesyal na lugar sa proseso ng pagguhit ay inookupahan ng...

Pagguhit sa paksang "Mga Insekto" - Buod ng isang aralin sa pagguhit sa senior group na "Paano namin nilalaro ang larong "Bear and the Bees"


layunin Bumuo ng kakayahang lumikha ng mga komposisyon ng balangkas na tinutukoy ng nilalaman ng laro. Magsanay ng iba't ibang mga diskarte sa pagguhit at paggamit iba't ibang materyales(mga lapis, felt-tip pen, krayola. Turuan ang mga bata na gumamit ng mga diagram sa pagguhit. Integrasyon ng pang-edukasyon...


Layunin ng aralin: sa tulong ng hindi kinaugalian na mga diskarte sa pagguhit, upang bumuo sa mga bata ng isang malakas na interes sa visual arts. Paunlarin ang kakayahang pumili nang nakapag-iisa scheme ng kulay mga kulay na tumutugma sa masayang mood ng tag-init. Bumuo ng pang-unawa sa kulay...

Drawing class sa senior group sa paksa: "Mga Insekto"

"Paruparo"

Layunin: 1. Upang mapalawak ang kaalaman at pag-unawa ng mga bata sa mga tampok hitsura mga paru-paro.

2. Ipakilala ang symmetry gamit ang halimbawa ng butterfly sa kalikasan at sa pagguhit.

3. Pagbutihin ang kakayahan ng mga bata na magtrabaho sa mga di-tradisyonal na visual na pamamaraan - pagguhit gamit ang plasticine, palawakin ang kaalaman tungkol sa mga kakayahan ng materyal na ito.

4. Turuan ang mga bata na maglapat ng mga stroke na may plasticine, maayos na "pagbubuhos" ng isang kulay sa isa pa sa hangganan ng kanilang koneksyon.

Mga materyales para sa aralin: makapal na asul na karton na may silweta ng butterfly, isang set ng plasticine, isang stack, isang napkin para sa mga kamay.

Pag-unlad ng aralin

1. Bahagi ng organisasyon

Inaanyayahan ng guro ang mga bata na makinig sa isang fairy tale.

Paano naging makulay ang isang paru-paro

Dumating na ang tagsibol. Nabuhay ang kalikasan: dito at doon, nagsimulang gumapang ang iba't ibang mga insekto mula sa iba't ibang mga bitak, mula sa lupa, mula sa ilalim ng balat ng mga puno. Sinikap nilang painitin ang kanilang mga katawan sa ilalim ng mainit na araw ng tagsibol.

Sa ilalim ng lumang dahon ng nakaraang taon ay nakalatag ang ilang pupae na hinabi ng mga uod para sa kanilang sarili sa taglagas mula sa pinakamagagandang mga sinulid. Tila ba walang laman ang mga ito, walang tao sa loob. Ngunit biglang sumabog ang shell ng isang pupa at sa pamamagitan ng nagresultang puwang ay hindi na ito isang uod na lumitaw sa ligaw, ngunit isang ganap na adult na paru-paro. Nang ibuka ang mga pakpak nito, lumipad ang paru-paro at umupo sa isang malapit na bangko, na mainit mula sa araw.


"Anong mainit na tindahan," naisip ng paru-paro at tumingin sa paligid nang may pag-uusisa. -Nasaan ang damo? Nasaan ang mga bulaklak? Malamang maaga akong nagising. May yelo pa sa ilang puddles. Ngunit ang araw ay sumisikat nang maliwanag, at isang batis ang dumadagundong sa malapit. At sa pangkalahatan, ang araw na ito ay isang napakagandang araw!”

Nangangatuwiran sa ganitong paraan, lumipad ang paruparo upang makilala ang mundo sa paligid nito, ngunit nagpasya munang linisin ang sarili at hugasan muna ang sarili, uminom ng malinis na tubig sa isang batis na ang pag-ungol ay maririnig sa hindi kalayuan sa bangko kung saan ito kinaroroonan. nakaupo lang.

Nakaupo malapit sa tubig, nakita agad ng paru-paro ang repleksyon nito: ang pagtingin dito ay isang hindi kapansin-pansing insekto na may ganap na puting pakpak. At ang mundo sa paligid ay napakakulay: ang mga kulisap na may maliwanag na pulang likod ay gumapang sa mga sanga, ang mga asul na tutubi ay lumipad sa ibabaw ng tubig, nagmamadaling sumabay. mahahalagang bagay berdeng uod. Ang paru-paro ay sumigaw nang mapait, ibinababa ang kanyang mga pakpak. Naisip niya na walang gugustuhing makipagkaibigan sa kanya dahil siya ay walang kulay at pangit.

Ang araw ay nakaramdam ng labis na awa para sa kanya, hinaplos nito ang pakpak ng paru-paro ng isang mainit na sinag, at mahimalang isang dilaw na lugar ang nanatili dito. Ngunit hindi man lang ito napansin ng paru-paro. Ang Ladybug, upang suportahan ang kanyang nababagabag na kaibigan, ay magiliw na hinaplos ang tagiliran sa kanya at nag-iwan ng matingkad na pulang marka. Ang isang matabang uod, na gumagapang sa nakaraan, ay tinapik ang pakpak sa isang palakaibigang paraan sa bawat isa sa mga binti nito, na nag-iiwan ng mga imprint sa anyo ng mga berdeng tuldok. Ngunit ang paru-paro ay umiyak nang labis na hindi nito napansin ang anumang bagay sa paligid. At kapag ang isang patak ay nahulog mula sa isang lugar sa itaas sa pakpak ng paruparo, hindi sinasadyang isinara nito ang magkabilang pakpak mula sa isang malamig na pagpindot At nang bumukas muli ang mga pakpak, nakita ng lahat na ang lahat ng mga makukulay na batik na nasa isang pakpak ay nakatatak sa kabila natuwa sila at nagpalakpakan sa nangyaring himalang biglang tumigil sa pag-iyak ang paru-paro, hinugasan ang kanyang mga mata na may bahid ng luha, at biglang nakita niya ang kanyang bagong repleksyon sa batis: isang kaakit-akit na dilag na may maraming kulay na mga pakpak. At muli ang mundo sa kanyang mga mata ay naging kamangha-mangha at maganda.

Tagapagturo: Mga bata, ito ay, siyempre, isang fairy tale, at ang mga himala ay palaging nangyayari sa mga engkanto. Sa kalikasan, ipinanganak ang isang butterfly magandang pattern sa mga pakpak. Ang maliwanag na kulay na ito ay ibinibigay sa kanila ng pinakamaliit na kaliskis, na may maliwanag na kulay. Kung kukuha ka ng butterfly, mananatili sa iyong mga kamay ang makulay na pollen. Maaaring mamatay ang isang insekto na nawawalan ng pollen mula sa mga pakpak nito. Samakatuwid, hindi mo kailangang mahuli ang mga butterflies at kunin ang mga ito sa iyong mga kamay, mas mahusay na panoorin lamang ang mga ito. Ang mga paru-paro ay hindi lamang pinalamutian ang aming mga bukid at parang, ngunit nakikinabang din sa kalikasan: sa pamamagitan ng pagkolekta ng nektar mula sa mga bulaklak, sila ay nagpo-pollinate ng mga halaman upang ang mga buto ay lumitaw sa kanila.

Pisikal na edukasyon break na "Butterflies"

Talon tayo ng maraming beses

Ilang butterflies meron tayo?

Itaas natin ang ating mga kamay hangga't maaari

Mayroon silang napakaraming iba't ibang mga pakpak.

Magkasama tayong uupo ng maraming beses,

Ilang paa ang nakikita natin nang sabay-sabay?

Gumaganap ang mga bata ng mga galaw ayon sa teksto ng tula

2. Praktikal na bahagi

Tagapagturo: Ngayon ay magpinta kami ng mga pakpak ng butterfly gamit ang maraming kulay na plasticine. Dapat alalahanin na ang pattern sa mga pakpak ng butterfly ay simetriko, iyon ay, ang isang pakpak ay eksaktong makikita sa kabilang pakpak, tulad ng sa isang salamin.

Samakatuwid, kapag nag-aaplay ng mga spot ng kulay sa isang pakpak, kinakailangan na sabay-sabay na gawin ang parehong mga spot sa kabilang sa parehong kulay, laki at lokasyon.


1. Piliin ang kulay ng plasticine upang ilarawan ang balangkas ng butterfly, igulong ang mga manipis na sausage at ilatag ang natapos na silweta sa kanila, pakinisin ang mga joints gamit ang iyong daliri.

2. Dekorasyon ng mga pakpak ng butterfly:

Pagpipilian I: kurutin mula sa plasticine iba't ibang kulay ipinares na mga piraso ng di-makatwirang hugis, ilapat ang mga ito sa loob ng tabas na halili sa magkabilang pakpak. Ilagay ang bawat lugar ng kulay sa tabi ng nauna, maayos na "ibuhos" ang isang kulay sa isa pa - bahagyang pahid ng isang kulay ng plasticine sa isa pa sa hangganan ng kanilang koneksyon.

Pagpipilian II: maaari kang gumulong ng ilang mga hugis: mga sausage o bola, gumawa ng pattern mula sa mga ito, ulitin ito sa bawat pakpak.

3. I-roll out ang isang sausage-body mula sa puti (dilaw) na plasticine, i-roll out ang ball-head at ilagay ang mga ito sa gitna ng mga pakpak, pinindot ang mga ito sa base upang ma-secure. I-roll out ang mga manipis na sausage mula sa dark plasticine, gupitin sa mga piraso sa mga stack at gamitin ang mga ito upang gumawa ng mga transverse stripes sa buong katawan ng butterfly (maaari mo lamang iguhit ang mga guhit na ito sa isang stack), gumuhit ng mga itim na mata sa ulo - mga gisantes at antennae baluktot sa kanan at kaliwa.

Habang nagtatrabaho, dapat mong painitin ang iyong mga braso.

Warm-up para sa mga braso "Butterfly"

3. Pangwakas na bahagi

Tagapagturo: Ang aming grupo ay naging isang luntiang parang, kung saan ang mga motley-winged na magagandang paru-paro ay masayang lumipad, at wala ni isa sa kanila ang pareho. (Nagbabasa ng tula ni A. Savrasov.)



 


Basahin:



Accounting para sa mga settlement na may badyet

Accounting para sa mga settlement na may badyet

Ang Account 68 sa accounting ay nagsisilbi upang mangolekta ng impormasyon tungkol sa mga ipinag-uutos na pagbabayad sa badyet, na ibinawas kapwa sa gastos ng negosyo at...

Cheesecake mula sa cottage cheese sa isang kawali - mga klasikong recipe para sa malambot na cheesecake Mga cheesecake mula sa 500 g ng cottage cheese

Cheesecake mula sa cottage cheese sa isang kawali - mga klasikong recipe para sa malambot na cheesecake Mga cheesecake mula sa 500 g ng cottage cheese

Mga sangkap: (4 na servings) 500 gr. cottage cheese 1/2 tasa ng harina 1 itlog 3 tbsp. l. asukal 50 gr. mga pasas (opsyonal) kurot ng asin baking soda...

Black pearl salad na may prun Black pearl salad na may prun

Salad

Magandang araw sa lahat ng nagsusumikap para sa pagkakaiba-iba sa kanilang pang-araw-araw na pagkain. Kung ikaw ay pagod na sa mga monotonous na pagkain at gusto mong masiyahan...

Lecho na may mga recipe ng tomato paste

Lecho na may mga recipe ng tomato paste

Napakasarap na lecho na may tomato paste, tulad ng Bulgarian lecho, na inihanda para sa taglamig. Ganito namin pinoproseso (at kinakain!) 1 bag ng peppers sa aming pamilya. At sino ang gusto kong...

feed-image RSS